Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

tinhbanlagi?

Go down 
tinhyeukhongthetin
hoangthihuyen
6 posters
Tác giảThông điệp
hoangthihuyen

hoangthihuyen

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitimeSun Oct 30, 2011 9:12 pm

[color=red] Very Happy ,hanh phuc khi co nhung nguoi ban tot tren doi!
moi nguoi oi khi mot ai do bi ban than minh phan boi va cha dap len tinh tu trong cua mot con nguoi thi minh co nen tha thu cho nguoi do khong cac ban?giup minh voi nhe!
day qua la mot cu xoc ve mat tinh than qua lon doi voi minh vi minh da khong ngo rang ngay hom nay nguoi do lai tro thanh mot con nguoi nhu vay?
minh vua cam thay xot xa cho ban than khi mat di mot nguoi ban va cang xot xa hon khi nguoi ban ay tim moi thu doan de hai minh chi vi hai tu"ghen ty"va gio day con giam khung bo tinh than minh bang cach day bao minh nua co chu,nhung ban oi ban hay de nhung tu day bao ay lai cho rieng minh di vi no hop voi ban hon do,nhung du sao cung cam on ban vi nhung loi day bao cao quy do nhe!
neu nhu minh yeu duoi toi muc khong vthe chap nhan su that thi ban da sai lam roi do
cam on doi khi sinh ra minh von di la con nguoi manh me vi the du sao day cung chi la mot cu xoc tuong chung nhu to lon lam nhung hoa ra no chi la hat cat khe lot vao lam chay xiu nuoc mat trong doi cua minh thoi va la bai hoc de minh co the dinh nghia them ve hai tu tinh ban!
vi the ban cho nen dac chi nhe!
thuc ra TINH BAN cung giong nhu mot chien luoc KINH DOANH vi the da la mot chien luoc kinh doanh thi at han phai co rui ro dung khong cac ban.dieu quan trong o day la ban dat muc tieu quan trong nhat la cai j,phai chang do la su chan thanh thang than va coi mo va dac biet hon nua la ban dung cong cu gi de dieu khien no van hanh tot dung ko va luon giup ban ngay cang hoan thien ban than hon cac ban nhi!
xin luu y day chi la su gia dinh cua mjnh thoi nha!
mong cac ban chia se voi minh nhieu hon nua!
cam on ca ban vi da tu van cho minh ,sau khi doc nhung loi tu van ma cac ban trao doi minh da hieu them duoc rat nhieu ve tinh ban va gio day moi thu doi voi minh tat ca chi la qua khu va minh quyet dinh se hoach dinh ra mot du an ve TINH BAN kha thi hon tu bai hoc truoc do !

Được sửa bởi hoangthihuyen ngày Sat Feb 25, 2012 11:22 pm; sửa lần 2.
tinhyeukhongthetin

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitimeTue Nov 22, 2011 12:32 pm

tình bạn là nhũng lúc vui và buồn củng có thể chia sẽ được và giữ bí mật cho nhũng gì được gọi là bí mật của đối phương đó mới chính là tình bạn,
nhưng bạn không thể tìm ra một người bạn như vậy, chắt chắn bạn sẽ bị thất vọng vì trên thế gian này không có ai làm được gióng như tôi noi
MY LOVE
thành viên năng động cấp 2
MY LOVE

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitimeTue Nov 22, 2011 6:03 pm

tinhyeukhongthetin đã viết:
tình bạn là nhũng lúc vui và buồn củng có thể chia sẽ được và giữ bí mật cho nhũng gì được gọi là bí mật của đối phương đó mới chính là tình bạn,
nhưng bạn không thể tìm ra một người bạn như vậy, chắt chắn bạn sẽ bị thất vọng vì trên thế gian này không có ai làm được gióng như tôi noi

Có chứ bạn, chỉ cần bạn đối xử với người khác chân tình và giống như mong muốn của bạn thì bạn nhất định sẽ được đền đáp lại, người xưa có câu " muốn người khác đối xử với mình thế nào hãy đối xử với mọi người như thế".
Chúc bạn luôn có những tình bạn tốt ! What a Face
tinhyeukhongthetin

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitimeWed Nov 23, 2011 12:22 pm

vậy là bạn đã sai rồi "câu đó là của người xưa " còn bay giờ thì câu đó không áp dụng được, mình nghỉ bạn chắt chưa bao giờ bị bạn thân phản bội nên bạn nhìn đời đơn giản, trên thực tế thì không được gióng như bạn nói, chắc có lẻ bạn thành công trên mọi tinh cảm nên bạn nghỉ khá đơn giản,tôi đối với bạn rất chân thành như tôi nhận toàn ngược lại tôi củng có câu người sưa nói :"đi đường mà đạp gai thì sẽ nhớ mãi đoạn đường đó" bạn há
PC
PC

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitimeWed Nov 23, 2011 5:32 pm

Chào bạn MyLove và tinhyeukhongthetin

Vấn đề hai bạn đang tranh luận và quan điểm của hai bạn thì PC thấy điều đúng. Tình bạn cũng là một con dao hai lưỡi, nếu chúng ta gặp những người bạn tốt, và tình bạn đó là trong sáng thì chắc chắn các bạn sẽ vui, sẽ tin tưởng ở bạn mình. Nếu tình bạn phát triển để lợi dụng thì các bạn sẽ thấy mình bị bán đứng. Nhưng do dù như thế nào thì PC nghĩ hãy nhìn con người bằng cái tâm, để thấy được người đó có phải là người tốt hay không. Nếu bạn bè bán đứng mình, thì chúng ta hãy xem xét xem vì sao bạn ấy lại có hành động như vậy, do muốn lợi dụng mình hay do một lý do bất khả kháng nào đó. Khi đó chúng ta sẽ có một quyết định đúng cho mình. Nhưng các bạn đừng nên suy nghĩ theo kiểu "quơ đũa cả nắm", không phải mình bị một người bạn phản bội rồi mãi mãi mình mất niềm tin vào tình bạn. Khi bị bạn phản bội, chúng ta hãy lấy đó làm một bài học để chọn bạn mà chơi ở lần sau. Mỗi con người trong xã hội điều cần có bạn, nếu không có bạn, chúng ta sẽ không thể tồn tại trong cuộc sống và trong xã hội này.
MY LOVE
MY LOVE

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitimeWed Nov 23, 2011 7:11 pm

Vâng thầy nói hay quá! em thấy rằng dù là tình bạn hay tình yêu thì cũng có người này người kia, nhưng để đánh giá một cách toàn diện thì cũng khó, bởi vì "Nhân vô thập toàn mà", con người đâu có ai hoàn thiện, nếu ở góc độ này người đó xấu nhưng góc độ khác thì có thể không, vậy tại sao ta lại không thử đặt dấu hỏi với chính mình rằng:"mình có hoàn hảo không trong khi luôn đòi hỏi người bạn của mình phải tròn trĩnh như điểm 10?, và "tại sao bạn ấy không phản bội lại bạn A,B... mà lại phản bội mình,dù trước đó bạn ấy rất tốt với mình?.Trong cuộc sống, sự đố kỵ, ganh ghét chẳng hạn có thể nảy sinh mâu thuẫn... nhưng để "tìm được bạn hiền đã khó,giữ bạn còn khó hơn", hãy bao dung một chút biết đâu bạn của bạn chẳng qua chỉ là vô tình mắc sai lầm? Còn nếu là cố ý thì hãy quên người bạn đó đi, và nếu thật sự bạn là người chân thành thì nhất định bạn sẽ gặp được nhiều người bạn tốt chân thành như bạn, chúc bạn sẽ luôn tự tin vào tấm lòng chân thành của mình!
What a Face
tinhyeukhongthetin

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitimeFri Nov 25, 2011 12:23 pm

CHÀO BẠN !
Bạn nói như vậy theo mình nghỉ, bạn chưa có đặc lòng tin vào một người bạn nào, hay nói đúng hơn là bạn chưa có một tình bạn nào thật sự cả, nếu có thì bạn xẽ không bao giớ nói như vậy, nếu là bạn thật sự thì mình phải tạo cho bạn mình một lòng tin và lòng chân thật, đó là quy luật của cuộc sống mà: nếu như lòng thành và lòng tin đó bị bạn mình bán rẻ vì tiền và chúc danh lợi thì bạn nghỉ sao? bạn quên ngừơi đó ư?
Ngừoi đó thì bạn có thể quên nhưng tình bạn bao năm bạn có thể quên được
không,khi ấy đã bị tổn thương và bị mất đi lòng tin .
Vậy bao nhiêu lâu bạn mới khôi phục lại như sưa 1ngày, 1tháng,hay 1năm
Hay cả đời bạn vẩn nhớ người bạn mà chính bạn chọn làm bạn, ròi lại phản bạn. Sao này nếu làm bạn nửa bạn có hết lòng không hay bạn vẫn đặt câu hỏi:
cobengoc9191

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitimeMon Dec 12, 2011 7:21 pm

"hoangthihuyen"]co doi luc toi tu nhu tinh ban lagi vay?
th[i]em mot nguoi ban la bot duoc mot ke thu the nhung co nhung thu tinh ban lai khong giong nhu ta mong muon,tinh ban se bi nhan chim tat ca khi su that da duoc phanh phui mot cach trang tron
co doi luc toi tu hoi rang sao ban song khac xa voi ve be ngoai cua ban vay?
toi that su dau long thay cho ban!

tai sau k tim hieu ro ma da voi vang ket toi nguoi khac?co bao jo tu hoi lai long minh rang minh da la mot nguoi ban tot hay chua?ma voi vang xet doan nguoi khac nhu the!ban co bao jo hoi ro nguoi ban cua mjnh la li do tai sau nhu the chua?khi ban biet su that ban da lam j sau lung nguoi ay?hay tu suy ngi cho ki di!
tinhyeukhongthetin

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: tinhyeukhongthetin   tinhbanlagi? Icon_minitimeTue Dec 13, 2011 12:03 pm

Ban khong phai la toi thì ban khong hieu dau, chan phai phai toi da noi la neu minh muon that tinh voi mot ai do thi truoc tien ban phai cho nguoi ban cua ban long tin, va mot tinh ban chan thanh do sao, hinh nhu ban khong hieu toi noi gi thi phai, hay doc va suy ngam nha ban chao ban!
giomientay
thành viên năng động cấp 1

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitimeTue Dec 13, 2011 10:26 pm

]quote="tinhyeukhongthetin"]Ban khong phai la toi thì ban khong hieu dau, chan phai phai toi da noi la neu minh muon that tinh voi mot ai do thi truoc tien ban phai cho nguoi ban cua ban long tin, va mot tinh ban chan thanh do sao, hinh nhu ban khong hieu toi noi gi thi phai, hay doc va suy ngam nha ban chao ban![/quote]
chào bạn!
tham khảo qua những những tâm sự của bạn.tôi cảm nhận bạn từng có nỗi đau nào đang chôn giấu,có thể trong tình yêu hay tình bạn giữ người với người.bạn vào tp giống như một cách trốn chạy hay bạn vùi mình vào công việc như một cách giết thời gian để quên đi nỗi buồn và đau khổ trong quá khứ.dù thế nào đi nữa bạn cũng không được sống như thế,không thể mang trong lòng nỗi đau xưa,sốngnhư vậy bạn có vui không ,tôi biết bạn không vui,vì mõi lần nghĩ về chuyện xưa lòng bạn càng thêm nặng nề.nếu cuộc sống nặng nề không thoải mái ,tốt nhất bạn hãy quên nó đi ,có thể rất khó ,nhưng nhất định bạn phải làm,những cái đã làm mình đau thì hãy chôn vùi tất cả,dù rằng đã có khoảng thời gian rất đẹp .hãy xem là một kỹ niệm,một kinh nghiệm sống trong đời.bạn đừng sống như con chim sợ cành công,ở đời có nhiều thứ bất ngờ,nhất định sẽ có người cho bạn tiếng cười hạnh phúc,chỉ cần bạn sống đúng với chính mình và hiểu mình là ai .hãy tha thứ cho người đã từng làm bạn đau.muốn làm được điều đó hãy tha thứ cho chính mình trước bạn ạ!,sau đó tha thứ cho bạn mình .niếu làm được điều đó,bạn sẽ nghĩ về nỗi đau xưa rất bình thản.những điều đáng nhớ hãy nhớ thật nhiều,những điều cần quên thì quên càng sớm càng tốt .
CHÚC BẠN SỚM TÌM LẠI CHO MÌNH NIỀM TINH TRONG TÌNH BẠN GIỮA CUỘC ĐỜI NÀY.

tinhbanlagi? Images?q=tbn:ANd9GcT3NhduTbdOKAVaub4WdtaGCgQ35Upr55O_YzsLLhXr-6j0mF2r
tinhyeukhongthetin

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: tinhyeukhongthetin   tinhbanlagi? Icon_minitimeWed Dec 14, 2011 12:15 pm

Cảm ơn bạn mình và bạn chưa từng trò chuyện hay tâm sự điều gì, nhưng mình cảm nhận được bạn hiểu về mình như một người bạn vậy, bạn biết không mình đã cố gắn vứt đi những gì đau buồn, nhưng cả mấy năm liền mình không làm được, hiện tai bây giờ mình vùi đầu vào công việc để tìm quên đi những chuyện không vui, hết giờ làm mình đi học, mình không cho thời gian rảnh làm phiền đến đầu óc mình. mình sẽ cố gắn hết mình để tìm lại mình của trước kia. Một lần nữa mình cảm ơn bạn nha
giomientay

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitimeSat Dec 17, 2011 7:45 pm

tinhyeukhongthetin đã viết:
Cảm ơn bạn mình và bạn chưa từng trò chuyện hay tâm sự điều gì, nhưng mình cảm nhận được bạn hiểu về mình như một người bạn vậy, bạn biết không mình đã cố gắn vứt đi những gì đau buồn, nhưng cả mấy năm liền mình không làm được, hiện tai bây giờ mình vùi đầu vào công việc để tìm quên đi những chuyện không vui, hết giờ làm mình đi học, mình không cho thời gian rảnh làm phiền đến đầu óc mình. mình sẽ cố gắn hết mình để tìm lại mình của trước kia. Một lần nữa mình cảm ơn bạn nha

Hãy cố gắng lên bạn nhé!con người sinh ra ,định mệnh của người đó thế nào điều do ông trời sắp đặt,gặp ai trong đời là do duyên phận.có hạnh phúc hay đau khổ thì cũng phải sống.con người sống không thể thiếu quá khứ ,nhưng cũng không được sống trong quá khứ.cuộ sống luôn chuyể động.thời gian cho một đời người không dài,vì thế hãy cố gắng sống sao cho vui vẽ trọn vẹn dù chỉ nữa giờ.tôi hiểu bạn nhận rất nhiều lời khuyên .bạn cũng muốn làm theo lời khuyên đó .nhưng rất khó thực hiên đúng không?.bạn đừng vội cứ từ từ rồi mọi việc sẽ chìm vào quá khứ,thời gian là liều thước hay nhất .nếu bạn thật sự muốn đứng lên!.điều quan trọng bây giờ là hãy sát định lòng mình laà bạn có muốn sống không và sống như thế nào vui vẽ hay đau khổ,
Nếu bạn chon sống trong đau khổ thì tốt nhất bạn nên kết thúc cuộc đời mình tại đây,vì hiện tại bạn sống như người đã chết.nhưng trước khi làm điều đó bạn cần suy nghĩ cho kỹ.con người ai sống trên đời điều mang đau khổ ,có những người còn khổ đau hơn bạn nhưng họ vẫn cố gắng sống vì họ tinh ngày mai sẽ hạnh phúc.nhưng họ vẫn đứng đậy,còn bạn thì sao ,người ta đã tổn thương mình thì mình nhất định phải sống và sống cho thật tốt,đừng vìmột người không ra gì mà cuộc đời mình mất đi niềm vui,ý nghĩa sống,hãy sống vì chính bản thân mình vì gia đình mình,dừng vì một người không đáng mà huỷ hoại bản thân mình. bạn sống như vậy người ta có buồn không?có nhớ mình không ,hay có lần nào suy nghĩ đã từng làm tổn thương mình không?vậy thì tôi nói cho bạn biết là không không bao giờ họ nghĩ tới bạn và không bao giờ lưu giữ những kĩ niệm nhưng bạn đã từng trân trong.không chừng họ đã quăng trong sọt rác,chỉ có bạn là ngóc nghếch om lấy khư khư những kn xưa.nếu người ta biết bạn sống như thế này đang đau khổ vì họ .họ còn cười bạn,và nghĩ năm xưa bỏ rơi bạn là đúng,vậy tại sao bạn không bình thản đoán nhận nó ,và xem đây là một thử thách về tinh thần.hãy mạnh mẽ lên.đừng yếu đuối như vậy nhu nhược lắm.hãy mạnh mẽ đói diện với sự thật cuộc đời mình.DÙ BẠN CÓ NHẬN RẤT NHIỀU SỰ CHIA SẼ,THÌ NGƯỜI CỨU BẠN CHỈ CÓ CHÍNH MÌNH .NẾU BẠN KHÔNG QUÊN ĐƯỢC THÌ ĐỪNG CỐ GẮNG QUÊN CỨ ĐỂ MỌI VIỆC THEO TỰ NHIÊN.BẠN MU6O6N1 KHÓC THÌ CỨ KHÓC THẬT NHIỀU ,CÓ LA THÌ HÃY LA THẬT TO ,ĐỪNG NGẠI NGƯỜI KHÁC NÓI MÌNH KHÙNG .hãy tìm học một môn thể thao nào đó phù hợp vời mình ,khi vui chơi mệt mõi .bạn sẽ dễ chìm vào giất ngủ .thuốc an thần không tốt cho sức khoẻ bạn.
bài thơ này có lẽ phù hợp với bạn trong hoàn cảnh hiện tại.

quên làm sao,nhớ làm sao
muốn nhớ hay quên có được nào
nhớ càng thêm buồn ,quên cũng tội
quên càng thyêm nhớ ,nhớ càng đau!

tinhbanlagi? Images?q=tbn:ANd9GcTtxmDI3x9FO_FgxW0ejUeHscAQZrFzeBF7RPi_iRs7TBe-7UYAzg
cobengoc9191

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitimeMon Dec 19, 2011 11:24 pm

hay song that voi chinh minh di ban"tinh yeu khong the tin"ak ban ngi toi k hiu ban nhung k pai the ,toi biet ro ve ban,nhung diu ban dang mang nang la do chinh ban than ban khong muon bo o ra ma thoi,co chap giu nhug noi buon trong long de lam j?buong tay se cam thay nhe nhang hon!tinh ban can su thong cam va thau hieu,cuoc song can long vi tha ban ak!nhung diu cat giau trong long muon noi ra voi nguoi nao thi hay doi dien voi nguoi ta ma noi ra nhung dieu mjnh khong hai long .dung mang maj trong long tu lam mjnh buon roi mong tim mot su chia se tu noi nguoi khac,nhu the chi lam ban tro nen yeu duoi hon ma thoi!hi vong ban hieu va co the thay doi nhung suy ngi tieu cuc trong dau! Very Happy
Sponsored content

tinhbanlagi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinhbanlagi?   tinhbanlagi? Icon_minitime

tinhbanlagi?
Trang 1 trong tổng số 1 trang