Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Để biến ước mơ thành hiện thực

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
PC
thành viên năng động cấp 2
PC

Để biến ước mơ thành hiện thực Empty
Bài gửiTiêu đề: Để biến ước mơ thành hiện thực   Để biến ước mơ thành hiện thực Icon_minitimeTue Nov 15, 2011 8:13 am

Để thành công, trước hết bạn phải có khát vọng. Khi bạn sống có mục đích, đam mê và không ngừng quyết tâm biến chúng trở thành hiện thực, bạn sẽ thành công.

Bạn đừng để ý chí và lòng quyết tâm của mình bị lung lay chỉ vì những lần vấp ngã. Cơ hội thành công chia đều cho tất cả những ai luôn biết nuôi dưỡng ước mơ và yêu quý cuộc sống tươi đẹp này.

Mơ ước của bạn sẽ trở thành hiện thực nếu bạn thử áp dụng những bước sau :

1. Khát vọng

Để thành công, trước hết bạn phải có khát vọng. Khi bạn sống có mục đích, đam mê và không ngừng quyết tâm biến chúng trở thành hiện thực, bạn sẽ thành công. Napoleon Hill, trong cuốn sách ghi lại bước ngoặt cuộc sống của ông “Think and Grow Rich” (Suy nghĩ và làm giầu) đã nói đúng : "Khởi nguồn của mọi thành công trong cuộc sống chính là khát vọng". Bạn nên luôn luôn ghi nhớ điều đó trong tâm trí mình. Khát vọng yếu ớt chỉ đem đến những kết quả không mấy tốt đẹp, thậm chí không như mong đợi, cũng giống như một ngọn lửa nhỏ không thể xua tan băng giá mùa đông.

Để biến ước mơ thành hiện thực Khatvong

Vì vậy, việc đầu tiên bạn phải làm để đi đến thành công đó là : Xác định mục tiêu và khát vọng biến mục tiêu trở thành hiện thực.

2. Suy nghĩ tích cực

Lee Iacocca nói rằng : “Điều vĩ đại nhất mà tôi khám phá ra đó là : Con người có thể thay đổi cuộc sống của mình nếu họ biết thay đổi cách suy nghĩ”.

Hãy suy nghĩ tích cực, tin là mình sẽ thực hiện những mục tiêu đã đề ra, bạn sẽ sớm thành công.

3. Lập kế hoạch

Lên kế hoạch và từng bước thực hiện kế hoạch là điều vô cùng quan trọng. Xác định được những công việc cần phải làm chính là bạn đã nắm được chiếc chìa khoá vạn năng mở ra cánh cửa của thành công trong tương lai.

Stephen R. Covey cho rằng : “Tất cả những gì bạn phải làm để đạt được mục tiêu chỉ gồm 2 điều.

- Thứ nhất : Lập kế hoạch chi tiết để thực hiện mục tiêu, đó là tất cả những gì bạn phải nghĩ trước khi bắt tay vào hành động biến giấc mơ thành hiện thực.

- Thứ hai : Hàng ngày bạn thực hiện theo đúng kế hoạch đã đề ra, và trước khi đi ngủ đừng quên “kiểm điểm” xem mình đã hoàn thành kế hoạch chưa?”.

Thành công sẽ dần dần đến với bạn nếu bạn có một kế hoạch đúng đắn và có ý chí thực hiện những gì đã đặt ra.

4. Luôn viết ra mục tiêu mình cần phải đạt được

Đó là cách tốt nhất để bạn luôn ghi nhớ bản cam kết với chính mình : Sẽ quyết tâm hoàn thành mục tiêu đó.

Lee Iacocca nói rằng : “Viết ra những gì mình muốn làm là hành động đầu tiên biến chúng thành hiện thực”. Khi viết ra mục tiêu, kế hoạch công việc, và những gì làm được hoặc chưa làm được bạn sẽ luôn ghi nhớ những gì mình cần làm và sẽ ít khi bạn đi “chệch đường ray” hơn. Có biết bao nhiêu điều bạn muốn làm trong cuộc sống này, và cũng có bao nhiêu khó khăn cản trở bạn trên bước đường thành công.

Vì vậy bạn luôn ghi nhớ trong đầu rằng mục tiêu mình cần thực hiện là một cách rút ngắn khoảng cách đi tới thành công.

5. Dành thời gian kiểm tra tiến độ công việc

Nếu bạn không dành thời gian xem lại tiến độ thực hiện công việc thì bạn sẽ không biết mình đang ở đâu, đã làm được gì, chưa làm được gì và cần tăng tốc để về đích như thế nào. Bạn có thể rất lạc quan vì vừa hoàn thành xong một số bước quan trọng và đang nhìn thấy tương lai tốt đẹp phía trước, bạn có quyền tự thưởng cho mình sau mỗi thành công ấy, nhưng đừng để kéo dài quá, bởi bạn sẽ rất có thể ngủ quên trên chiến thắng và những bước tiếp theo bạn sẽ đi sai hướng, và khó đi đến đích cuối cùng. Vì vậy, bạn đừng quên dành khoảng thời gian nhất định để kiểm tra lại tiến độ công việc.

Lập thời gian biểu kiểm tra tiến độ công việc là một cách đi tới thành công.

6. Không nản chí

Bạn phải chắc chắn rằng bạn vẫn đang trên con đường chinh phục thử thách, biến ước mơ thành hiện thực. Nếu bạn chưa đạt được những gì đã đề ra, bạn cũng đừng để ý chí của mình phôi pha theo năm tháng, hãy tìm ra nguyên nhân vì sao mình chưa hoàn thành công việc và tìm cách vượt qua khó khăn.

Nơi nào có ý chí, nơi ấy có con đường là vì vậy.

Sáu bước trên mới xem qua thì dường như đơn giản, nhưng những điều tưởng như đơn giản dễ bị bỏ qua ấy lại rất quan trọng. Nếu muốn vươn tới thành công, bạn đừng bỏ quên những bước đi cơ bản đó. Chúc bạn may mắn!
tinhyeukhongthetin

Bài gửiTiêu đề: Re: Để biến ước mơ thành hiện thực   Để biến ước mơ thành hiện thực Icon_minitimeThu Dec 01, 2011 12:31 pm

CHÀO PC!
PC nói nghe dể quá để thực hiện ước mơ thành hiện thực PC đã nói 5 bước mà còn thiếu một thứ đó là tiền, không có tiền thì không làm được gì cả, ngay khi mình làm được việc và giỏi gian đi nữa mình luôn luôn bị thất bại , ngay cả khi trên thương trường, tình trường và chiến trường cũng như nhau thôi, có đúng PC
PC
PC

Bài gửiTiêu đề: Re: Để biến ước mơ thành hiện thực   Để biến ước mơ thành hiện thực Icon_minitimeThu Dec 01, 2011 4:39 pm

tinhyeukhongthetin đã viết:
CHÀO PC!
PC nói nghe dể quá để thực hiện ước mơ thành hiện thực PC đã nói 5 bước mà còn thiếu một thứ đó là tiền, không có tiền thì không làm được gì cả, ngay khi mình làm được việc và giỏi gian đi nữa mình luôn luôn bị thất bại , ngay cả khi trên thương trường, tình trường và chiến trường cũng như nhau thôi, có đúng PC
Đồng tiền là vạn năng, chuyện này không ai có thể phủ nhận. Nhưng không phải lúc nào nó cũng là tất cả, có rất nhiều người đạt được ước mơ của mình từ đôi bàn tay trắng. Qua những tâm sự và cách chia sẽ của bạn trên diễn đàn, PC nghĩ ắt bạn đã từng trải qua một cú sốc lớn khiến bạn mất niềm tin vào cuộc sống. Vậy tại sao bạn không chia sẽ nỗi buồn đó với mọi người để cuộc sống của mình vui vẻ hơn.
tinhyeukhongthetin

Bài gửiTiêu đề: Re: Để biến ước mơ thành hiện thực   Để biến ước mơ thành hiện thực Icon_minitimeFri Dec 02, 2011 12:13 pm

Tôi củng từng chia sẽ rồi đó chứ! nhưng các bạn chỉ xa lánh mình thôi. Tôi đến TP này đã mấy năm rồi. Nhưng tôi chỉ tin có một người bạn thôi, ngưới ấy vừa dạy cho tôi biết nhiều thứ ở cuộc sống và nói sẽ làm bạn với tôi, nhưng khi nghe qua câu chuyện của tôi, lúc đầu còn thấy có chia sẽ với tôi nhưng khi qua một thời hình như cố tình tránh mặt tôi, nhớ có lần tôi buồn bạn ấy đã chở tôi đến quán cafe và gọi một tách cafe mặt cười, tôi rất bất ngờ nhưng cũng rất vui, tách cafe ấy tôi nhớ mãi không bao giờ quên, còn bây giờ thì tôi không muốn chia sẽ vì sợ buồn lại càng buồn hơn. Cảm ơn bạn đã gợi ý cho tôichia sẽ
PC
PC

Bài gửiTiêu đề: Re: Để biến ước mơ thành hiện thực   Để biến ước mơ thành hiện thực Icon_minitimeFri Dec 02, 2011 4:52 pm

Tôi củng từng chia sẽ rồi đó chứ! nhưng các bạn chỉ xa lánh mình thôi. Tôi đến TP này đã mấy năm rồi. Nhưng tôi chỉ tin có một người bạn thôi, ngưới ấy vừa dạy cho tôi biết nhiều thứ ở cuộc sống và nói sẽ làm bạn với tôi, nhưng khi nghe qua câu chuyện của tôi, lúc đầu còn thấy có chia sẽ với tôi nhưng khi qua một thời hình như cố tình tránh mặt tôi, nhớ có lần tôi buồn bạn ấy đã chở tôi đến quán cafe và gọi một tách cafe mặt cười, tôi rất bất ngờ nhưng cũng rất vui, tách cafe ấy tôi nhớ mãi không bao giờ quên, còn bây giờ thì tôi không muốn chia sẽ vì sợ buồn lại càng buồn hơn. Cảm ơn bạn đã gợi ý cho tôichia sẽ
Ý bạn nói là loại cafe này đúng không
Để biến ước mơ thành hiện thực 4a3722d2_5b30d4ff_12854391241509104
tinhyeukhongthetin

Bài gửiTiêu đề: Re: Để biến ước mơ thành hiện thực   Để biến ước mơ thành hiện thực Icon_minitimeSat Dec 03, 2011 11:50 am

Đúng vậy sao bạn có thể tìm được vậy, tôi là người nghèo mà lại ở thôn quê nửa nên tôi không biết thưởng thức vị cafe, nhưng đối với tôi ly cafe rất vô giá, cảm ơn bạn đã cho tôi được nhìn thấy ly cafe đó một lần nửa, giá như mà tôi có thể cất giữa nó mãi mãi
PC
PC

Bài gửiTiêu đề: Re: Để biến ước mơ thành hiện thực   Để biến ước mơ thành hiện thực Icon_minitimeSat Dec 03, 2011 4:47 pm

Đúng vậy sao bạn có thể tìm được vậy, tôi là người nghèo mà lại ở thôn quê nửa nên tôi không biết thưởng thức vị cafe, nhưng đối với tôi ly cafe rất vô giá, cảm ơn bạn đã cho tôi được nhìn thấy ly cafe đó một lần nửa, giá như mà tôi có thể cất giữa nó mãi mãi
Ly cafe này mãi mãi ở trong tim bạn. Mỗi loại cafe đều có một ý nghĩa riêng của nó. Cafe capuchino có ý nghĩa là trong cuộc sống, không phải lúc nào cũng đen tối và đắng cay, có nhiều lúc nó cũng ngọt ngào và dễ chịu. cafe cũng vậy, không phải lúc nào cũng là màu đen, không phải lúc nào cafe cũng đắng, bạn đã từng uống qua, chắc bạn vẫn còn nhớ hương vị của nó. ý nghĩa thứ 2 là đôi khi vì lý do sinh tồn chúng ta buột phải phá đi những thứ tốt đẹp để cuộc sống này được tiếp diễn. Khi bạn nhìn vào ly cafe capuchino, bạn thấy nó rất đẹp, bạn muốn để nó như thế để ngắm nhìn mãi mãi. Nhưng bạn đừng quên rằng cafe là để uống chứ không phải để nhìn, mà muốn uống thì bạn phải đánh tan lớp hình đẹp trên mặt ly kia đi.
tinhyeukhongthetin

Bài gửiTiêu đề: tinhyeukhongthetin   Để biến ước mơ thành hiện thực Icon_minitimeTue Dec 13, 2011 12:19 pm

Toi hieu ban muong noi gi? nhung chan le vi sinh ton ma phai pha di nhung gi dep nhat sau, mui vi cafe nay toi khong quen duoc, toi muong cuoc song tot , nhung khong phai dong nghia la phai phat di ly cafe ay, vay ban co canh nao ma vua giu duoc ly cafe ma vua duoc thuong thuc no khong
PC
PC

Bài gửiTiêu đề: Re: Để biến ước mơ thành hiện thực   Để biến ước mơ thành hiện thực Icon_minitimeTue Dec 13, 2011 6:24 pm

Toi hieu ban muong noi gi? nhung chan le vi sinh ton ma phai pha di nhung gi dep nhat sau, mui vi cafe nay toi khong quen duoc, toi muong cuoc song tot , nhung khong phai dong nghia la phai phat di ly cafe ay, vay ban co canh nao ma vua giu duoc ly cafe ma vua duoc thuong thuc no khong
có, nhưng như vậy, nó không còn là chính nó nữa, nó không còn hương vị của cafe capuchino nữa. Hương vị đặc trung ấy phải là sự hào quyện giữa nước cafe bên dưới và lớp kem bên trên. Nếu bạn cứ muốn mãi giữ những cái đẹp của hiện tại thì bạn sẽ không thể nào hướng tới tương lai được. và khi đó bạn sẽ bị tuột lại phía sau lưng. Bởi vì cuộc sống này luôn vận động không ngừng, hãy mạnh dạng phá đi những cái đẹp hiện tại để có thể hướng tới những cái đẹp hơn trong tương lai, nhưng cái đẹp hiện tại bạn chỉ cần lưu giữ nó trong kí ức là đủ.
tinhyeukhongthetin

Bài gửiTiêu đề: tinhyeukhongthetin   Để biến ước mơ thành hiện thực Icon_minitimeWed Dec 14, 2011 8:37 am

nhung tôi rất yếu đuối, và không thể bỏ đi những gì đẹp nhất của hiện tại, bạn có biết không trong tôi có những cái buồn vui nhưng không thể bỏ được nó cứ đọng mãi trong tôi như một bóng ma thật dễ sợ, muốn tâm sự cùng bạn nhưng cũng không biết ai là người bạn thật để tâm sự, chỉ sợ chuyện mình làm trò cười cho mọi người, cho nên bao nhiêu năm nay phải dể lại làm kỹ niệm thôi, lâu lâu ngồi nghỉ lại để mà cười hoặc mà khóc, nhưng thôi đó chỉ là quá khứ. Cảm ơn bạn đã cho tôi những lời khuyên hay, nhưng không biết tôi làm có được không?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Để biến ước mơ thành hiện thực   Để biến ước mơ thành hiện thực Icon_minitime

Để biến ước mơ thành hiện thực
Trang 1 trong tổng số 1 trang