Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

MƯA QUA KHUNG CỬA !

Go down 
Tác giảThông điệp
giomientay
thành viên năng động cấp 1
thành viên năng động cấp 1

MƯA QUA KHUNG CỬA   !        Empty
Bài gửiTiêu đề: MƯA QUA KHUNG CỬA !    MƯA QUA KHUNG CỬA   !        Icon_minitimeWed Nov 30, 2011 10:47 pm

Một khoảnh khắc nhìn qua khung cửa kính trong một buổi chiều mưa có thể khiến lòng ta bàng hoàng nhận ra những nỗi mất mát không gọi thành tên....
MƯA QUA KHUNG CỬA   !        VietGiaiTri.Com-274515-1248231531
Có bao giờ,bạn,giữa một ngày quần quật làm việc,vô tình đi ngang qua ô cửa kính.rồi bạn chợt phát hiện ra rằng bên ngoài đang mưa.nên bạn dừng lại thần người ra nhìn mưa rớt bên ngoài,nhìn dòng người tấp nập trôi đi.và đột nhiên trong giây phút đó bạn không thể nhớ ra mình đang ở đâu,đang làm gì và sẽ phải làm gì.lúc ấy tất cả những ý niệm về cuộc đời bạn chỉ còn là ngày mưa đang rơi trước mặt.
cũng chẳng có gì nhiều để nói về giây phút ấy.bạn trở lại là bạn,theo cái nghĩa cơ bản nhất của từ này.bạn của những chiều mưa không phải tất tả giấy tờ,hội họp và các mói quan hệ...bạn của những chiều mưa chỉ đứng lại nhìn mưa,và không nghĩ thêm gì cả.nó như một cuộc biến chuyể kinh hoàng của đời người chỉ xảy ra trong vòng vài giây đồng hồ,là bạn tất bật với mọi ngày,bạn của những khoảnh khắc nhìn mưa.vài giây ấy chứa đựng nguyên vẹn sự mất mát ,biến đổi của bản thân qua ngày tháng,sự kiện ,mà chính bạn mới hiểu.
Bạn có thể có người chia sẽ một chiều mưa, chỉ có bạn mới hiểu cảm giác đứng nhìn mưa qua ô cửa,cũng như chỉ chính bạn mới hiểu tất cả những mất mát trong đờ mình,không một ai ngoài bạn,chỉ còn lại mình bạn và nõi cơ đơn,khi bất chợt nhan ra ngoài trời đang mưa.
Mà đời thiếu gì những chiều mưa khoắc khoải...!

MƯA QUA KHUNG CỬA !
Trang 1 trong tổng số 1 trang