Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Và ngày hôm nay em đã thôi bé dại

Go down 
Tác giảThông điệp
NguyenDiem
mod
mod
NguyenDiem

Và ngày hôm nay em đã thôi bé dại Empty
Bài gửiTiêu đề: Và ngày hôm nay em đã thôi bé dại   Và ngày hôm nay em đã thôi bé dại Icon_minitimeTue Feb 07, 2012 10:11 am

Và rồi một ngày nào đó, có thể chúng ta sẽ không thể đứng mãi bên cạnh nhau nữa, ta sẽ không ở mãi bên đời nhau, để cùng nhau thở những vòng khói cô quạnh trong bên tối giữa chốn trần gian này… đôi khi thì cái sự chia ly ấy như một điều tự nhiên, và đã mặc định từ rất lâu, cũng có thể vì chúng ta chưa đủ duyên nợ để ở bên nhau, đứng cạnh nhau và cùng nhau đi suốt cuộc đời…

Và rồi một ngày nào đó, những lời nói của người sẽ trôi cùng với gió mây đến một phương trời xa nào đó đầy gió, không còn những ồn ào của nhịp phố, anh sẽ lặng yên giữa những bao la tháng ngày.

Và rồi một tháng ngày nào đó, khi tình mình chia đôi ngã, chuyện tình nào mục rữa dưới lòng đất hoang vu và khô cằn. Và em nhận ra rằng, ngay lúc này đấy, em đang được những Tình khúc Trịnh, những bản tình khúc vượt thời gian… để mỗi lời ca, mỗi nhịp thở của em nhưng đang quyện hòa cùng nhau và âm thanh đáp trả cho em chính là những ngôn từ mang nhiều tuyệt vọng từ nơi xa xôi nào đó… cứ thế dòng đời trôi qua, dòng người chảy cùng ngày tháng… dòng sông nào đỏ ngầu vị mặn của phù xa…

Và rồi em nhận ra rằng những xa lạ trong khoảng cách tình mình, dịu vợi với những cung sầu được cất lên trong đêm tối, và em đã nhận ra, sẽ không còn nữa những lần khẽ chạm vào anh, dẫu chỉ là một lần chạm vào anh rất khẽ đến độ anh vẫn hững hờ và quay đi… đúng không anh… chỉ còn lại mình em vẹn tròn trong câu viết ngẩn ngơ chiều nay..

Và rồi em đã biết, em sẽ mãi trôi đi trong lặng lẽ, trôi về miền xa xăm mình em dịu vợi với thiên hà, ở nơi này, trong khoảnh khắc này, phút giây này.. em vẫn là em, em chỉ thuộc về chính em và chẳng thuộc về một ai cả, một điều gì cả, và em cũng chẳng muốn níu kéo anh lại gần bên em trở về với mảnh đất cằn cõi này, anh hãy chạy thật xa thật xa nhé anh! Hãy đem theo những nỗi ưu buồn, mong nhớ và yêu thương đi xa nơi đời em.. như vậy có quá viễn vong hay không anh?

Và ngày có thấy không, mùa có nhớ không, có nhớ không năm tháng…? Cơn gió Thu đang đi ngan ô cửa sổ, ngày nối ngày, tháng nối tháng và năm cứ mãi nối tiếp nhau…, thành nghìn vạn ngày, thành vạn tháng … và nghìn vạn năm sau nữa.. thì những dấu vết lồi lõm trong trái tim, tâm hồn em vẫn cứ thế. Để mỗi lần chúng chạm vào nhau sẽ phát ra những âm thanh răng rắc của sự đứt gãy, để tháng năm nào đó chợt ùa về và xô lấp lên nhau, khỏa lấp đi khoảng trời mộng ước đương thì con gái của em

Và anh à!!! Em đã không còn bé dại nữa, em không còn là một cô bé mong manh yếu đuối.., và linh hồn em vẫn sẽ mãi lang thang trong niềm hư thực, em vẫn bước đi giữa chốn nhân gian muôn đời mỏi mệt này…

Sưu tầm

Và ngày hôm nay em đã thôi bé dại
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Sao khong thay Ket Qua Thi ngay` 6/11/2011 ngay chu nhat vay
» CHÚC MỪNG NGÀY QUỐC TẾ NÓI DÓI.NGÀY 1-4
» Gió Thổi Lá Bay
» Ba nỗi khổ thời @
» Thổi bay nỗi phiền mụn đầu đen