Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?"

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
PC
thành viên năng động cấp 2
thành viên năng động cấp 2
PC

Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?" Empty
Bài gửiTiêu đề: Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?"   Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?" Icon_minitimeThu May 17, 2012 5:26 pm

Tôi năm nay 29 tuổi. Lúc này tôi đang rất trống vắng, hối hận vì đang dần đánh mất người con gái tôi yêu nhất mà không cách nào níu kéo lại được vì cô ấy không chấp nhận quá khứ tình cảm của tôi.

"Cô ấy không chấp nhận quá khứ tình cảm của tôi và quyết định chấm dứt quan hệ" - Ảnh minh họa: từ Internet

Tôi quen cô ấy qua một người bạn. Ngay từ những lần nói chuyện, lần gặp đầu tiên, tôi đã có cảm tình với cô ấy, cô ấy cũng có cảm tình với tôi.

Sau thời gian tìm hiểu, chúng tôi yêu nhau tới nay được chưa đầy ba tháng nhưng cả hai có cảm giác như yêu nhau từ lâu rồi. Khi đồng ý yêu tôi, cô ấy nói rằng cô ấy không còn trong trắng. Lúc nghe xong tôi đã hơi bất ngờ nhưng tôi nói rằng: "Anh không quan trọng điều ấy và chấp nhận tất cả". Tôi nghĩ điều quan trọng là tình yêu hiện tại chúng tôi dành cho nhau.

Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?" ImageView

Tôi yêu cô ấy chân thành và tính đến chuyện hôn nhân. Tôi đã đưa cô ấy về ra mắt gia đình, hai gia đình đều đồng ý cho chúng tôi tìm hiểu nhau.

Nhưng hôm vừa rồi cô ấy nghe người quen nói về những mối quan hệ trước kia của tôi, nói tôi là người không tốt, không chung tình, sống không có trách nhiệm, là kẻ "không ra gì". Cô ấy hỏi tôi việc ấy, tôi kể hết cho cô ấy nghe về những mối tình cũ. Đó là thời gian tôi sống buông thả với bản thân, tôi từng yêu bốn người con gái và đều có quan hệ tình dục. Thật éo le khi cô ấy lại biết hai trong số bốn người tôi đã quen ấy: một là người làm cùng cơ quan với mẹ cô ấy, một là bạn học hồi cấp III của cô ấy.

Tôi khẳng định: "Đó là quá khứ cách đây hai năm rồi. Bây giờ anh chỉ yêu mình em". Nhưng cô ấy không tin và nói: "Em không chấp nhận anh nữa. Chúng mình hãy chấm dứt từ đây!".

Vì yêu thật sự nên tôi mới nói hết chuyện quá khứ cho cô ấy nghe. Tôi nghĩ cô ấy sẽ hiểu và bỏ qua nhưng kết quả là tôi đánh mất cô ấy. Bây giờ tôi không biết nên làm gì. Xin hãy cho tôi lời khuyên!

MT
cobengoc9191

Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?" Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?"   Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?" Icon_minitimeSat May 19, 2012 10:46 pm

theo mình ngỉ thì không có gì là khờ khi kể sự thật về mình cho người mình yêu nge cả!nếu biết rõ về nhau sẽ hiểu nhau hơn,có một đìu bạn đã không nói sự thật ngay từ đầu cho bgai minh nge mà để cô ấy biết từ người khác,đã lam cô ấy mất long tin nơi bạn,là con gái nhung từ đầu cô ấy đã nói sự thật cho bạn biết về qkhu cua cô ấy,đìu đó rất khó khăn mới lam dc.nếu thật sự yêu thì bạn hãy nắm giữ tình yêu này,hãy dùng hành động để chứng minh rằng bạn đã thật sự thay đổi và tình cảm bạn dành cho cô ấy là thật lòng.hi vọng bạn sẻ lam dc,chuc bạn hạnh phúc! Very Happy Very Happy
NguyenDiem
mod
mod
NguyenDiem

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?"   Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?" Icon_minitimeWed May 23, 2012 1:10 pm

Chào bạn ! vài lời tâm sự cùng bạn.
Mình rất hiểu được tâm trạng của bạn bây giờ, nếu đã yêu nhau thật lòng thì cô ấy sẽ sẵn sàng tha thứ cho bạn trong mọi trường hợp. Ngay từ lúc đầu bạn không nói với cô ấy vì bạn nghĩ chuyện này cũng không quan trọng lắm. Vì từ trước tới nay chỉ có con trai mới xem trọng chuyện đó của người con gái thui. Quá khứ thì lúc nào cũng chỉ là quá khứ, bạn hãy dùng hành động để thay cho lời nói, cô ấy sẽ hiểu và yêu bạn nhiều hơn. Mà trên câu chuyện này hai bạn cũng có ý định cưới nhau và gia đình hai bên cũng đã chấp nhận. vậy sao bạn không chứng tỏ tình cảm bạn dành cho cô ấy là thật bằng cách đám cưới là ok hết. Chúc bạn có những lựa chọn sáng suốt và cố giữ tình cảm này nếu cô ấy thật sự quan trọng và bạn không thể sống thiếu cô ấy đc.Cô lên bạn nhé ! Mình tin bạn sẽ làm đc. Very Happy What a Face Chúc hai người luôn hạnh phúc !
phuonglieu

phuonglieu

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?"   Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?" Icon_minitimeSun Jun 03, 2012 1:14 pm

co kho khi khaj bao chuyen tjh ai.theo mh thj la dug day boi co nhug djeu mac du la noi doi nhug khien ng mh y cam thay hah phuc thj b nen lam.co jt ng chap nhan dcwa khu cua ng mh y lam b ak
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?"   Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?" Icon_minitime

Mời các bạn cùng tranh luận chủ đề: "Có khờ khi khai báo quá khứ tình ái?"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Vũng Tàu công khai tên, địa chỉ quán ăn “chặt chém”
» thơ [trốn tránh]
» TRUYỆN TRANH VUI NHỘN
» Tránh lỗi khi nhập dữ liệu Excel
» 8 điều nên tránh khi chăm sóc trẻ sơ sinh