Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ngày của Cha

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
MY LOVE
thành viên năng động cấp 2
thành viên năng động cấp 2
MY LOVE

Ngày của Cha  Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngày của Cha    Ngày của Cha  Icon_minitimeMon Nov 14, 2011 2:48 pm

Bạn có dành nhiều thời gian trò chuyện và chăm sóc cha mình?... Ngày của Cha là dịp bạn được bày tỏ nhiều hơn tấm lòng của mình đối với cha.
Cha luôn là người đàn ông gần gũi, chở che cho chúng ta.

Ngay cả khi bạn tìm được một món quà giá trị cho cha mình, nhưng vẫn có một món quà khác giá trị hơn nhiều đó là khoảng thời gian bạn hoàn toàn dành cho cha mình. Bạn hãy lên kế hoạch cho một Ngày của Cha sao cho thật vui vẻ và nhiều ý nghĩa nhé!

Ngày của Cha được tổ chức hàng năm vào chủ nhật thứ ba của tháng sáu. Năm nay, Ngày của Cha được diễn ra vào ngày 20-6. Đây cũng là dịp cả gia đình ở bên nhau nhiều hơn.

Tìm hiểu xem cha bạn có món giải trí ưng ý nào không. Nếu cha bạn thích đi dạo, bạn hãy cùng ông đi bách bộ trong một công viên nào đấy.

Nếu cha bạn yêu thích một bộ môn thể thao như cầu lông, bóng bàn, hay cờ vua, cờ tướng..., bạn hãy cùng cha mình chơi môn thể thao ấy xem sao (dù cho bạn có không thích đi chăng nữa)!

Nếu cha bạn chỉ thích ở nhà, bạn có thể giúp ông làm những việc nhẹ nhàng như: rửa xe, sửa chữa một số vật dụng trong nhà. Điều này sẽ tạo nên một khoảng thời gian riêng tư rất thú vị cho hai cha con, và cũng bằng cách này, bạn sẽ cảm nhận được hết niềm vui khi giúp đỡ cha mẹ mình làm điều gì đó.

Và bạn cũng đừng quên tìm mua cho cha mình một món quà nhân dịp này. Một chiếc áo sơmi, cà vạt, ví da... là những món bạn có thể chọn làm quà cho cha.

Vào cuối ngày, bạn hãy cùng mẹ chuẩn bị cho cha một bữa tối thật ngon nhé! Nấu nướng những món ăn mà cha bạn thích và hợp khẩu vị nhất với ông ấy.

Kết thúc một ngày của cha với bức tranh gia đình sum họp đầm ấm bên nhau, đó là điều không chỉ dành cho riêng một Ngày của Mẹ, Ngày của Cha, mà đó là điều mà mỗi người con phải nhớ mỗi ngày...

B.DẬU (Theo AskMen)
Admin
Admin
Admin
Admin

Ngày của Cha  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày của Cha    Ngày của Cha  Icon_minitimeTue Nov 22, 2011 5:32 pm

Bài viết của bạn hay và cảm động quá
https://diendanthpy.forumvi.com

Ngày của Cha
Trang 1 trong tổng số 1 trang