Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đợi chờ một hạnh phúc..!!

Go down 
tinhyeukhongthetin
thaohuynh1808
PC
7 posters
Tác giảThông điệp
PC
thành viên năng động cấp 2
PC

Đợi chờ một hạnh phúc..!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeTue Dec 13, 2011 6:25 pm

Đời phù du thật anh ha! Sao mỗi lần em nghĩ đến anh, em đều khóc hết vậy. Nhiều lúc em chỉ muốn buông xuôi tất cả, trả lại cho đời, cho anh, cho những người mà anh đã từng yêu quý…Hạnh phúc đối với với em dường như chỉ là cơn gió thoảng, yêu anh em cảm nhận được rằng mình càng thêm yếu đuối. Anh cho em tất cả, anh cho em một tình yêu chiều sâu, anh cho em một tâm hồn nhạy cảm, cho em những cảm xúc tuyệt vời nhất của tình yêu. Anh cho em sự chờ đợi, nỗi nhớ dung da diết, niềm tin rồi sự tuyệt vọng, và cho em cả những giọt nước mắt hạnh phúc và đau buồn… Em phải làm gì đây anh?làm gì hả anh?
Nhìn thấy anh, em vui lắm chứ!nhưng…ánh mắt anh có điều gì đó, sự xa xăm, sự quan tâm hay sự bất ổn chới với cho một điều mà anh đã hay muốn làm. Lúc đó anh có muốn nắm lấy tay em không, có muốn ôm em vào lòng không anh?có muốn nói rằng anh nhớ em lắm, có muốn nhìn vào mắt em, hôn em. Có không anh? Em thì có đó. Sao vậy? Hả anh? Em là gì đây? Sao em phải vậy? sao anh phải vậy? Hả anh? Em đã cố kiềm chế, nhủ lòng rằng không được khóc, anh cũng sẽ buồn nhưng dường như đó là tất cả nỗi nhớ, tình yêu em dành cho anh không còn chỗ chứa mà tràn ra vậy. Sao trong giây phút ấy tay anh không phải là của em, môi anh, ánh mắt anh và mọi thứ không là của em hả anh? Muốn được nghe anh nói: anh nhớ em! Cũng không được. Người em yêu đang ở ngay bên cạnh em sao em không thể làm gì được, không thể nói rằng em nhớ anh lắm! nhớ lắm anh biết không? Hả anh? Chỉ biết cười, chỉ biết lắng nghe và trộm nhìn anh. Đau lắm anh àh? nhưng không gặp anh em còn đau khổ hơn. Em chấp nhận là cái bóng bên cạnh anh để được gặp anh, nhìn thấy anh, nghe anh hát còn hơn phải sống trong sự nhớ nhung da diết và chỉ biết hình dung anh trong tâm trí.

Tay từ từ thả lỏng và chiếc điện thoại rớt xuống sàn.Em chợt bừng tỉnh, để lại một mớ những suy nghĩ vẩn vơ sau đôi mắt sưng húp vì đã quá mệt mỏi và thiếu ngủ, anh vẫn chưa đến, cũng không có điện thoại. Anh có biết là em đang chờ anh không? và anh có biết rằng em không thể nào nhắm mắt được cho dù rất mệt và buồn ngủ. Anh đã nói là sẽ đến mà. Vậy mà...anh đâu? Người lã ra vì mệt và cứ thế thiếp đi trong sự nghẹn ngào và nỗi đau của một tình yêu không trọn vẹn.
thaohuynh1808

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeTue Dec 13, 2011 11:36 pm

PC ơi! Bài viết của PC hay quá trời luôn, giống em không khác một tý nào hết! Buồn lắm lắm! Nhưng mà giờ còn buồn hôn nhiều nữa kìa! Người ta đã đi xa xa thật rồi! Không còn được cái hạnh phúc để mà nhìn người ta nữa rồi!
tinhyeukhongthetin

Bài gửiTiêu đề: tinhyeukhongthetin   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeWed Dec 14, 2011 11:59 am

Bạn ơi nếu hạnh phúc đi xa thì bạn, còn phải nhìn làm gì cho đau lòng thêm, hãy tìm vui trong công việc, tôi biết là đến lúc tôi thì mình cảm thấy buồn, bạn hãy tìm môn nào đó để học mọi chuyện cứ bạn rộn từ sáng đến tối thì thời gian sẽ chôn vùi đi kỹ niệm buồn, vì cách này mình đang thực hành đó. chúc bạn sẽ quên đi những gì buồn phiền nhất,
PC
PC

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeWed Dec 14, 2011 5:07 pm

tinhyeukhongthetin đã viết:
Bạn ơi nếu hạnh phúc đi xa thì bạn, còn phải nhìn làm gì cho đau lòng thêm, hãy tìm vui trong công việc, tôi biết là đến lúc tôi thì mình cảm thấy buồn, bạn hãy tìm môn nào đó để học mọi chuyện cứ bạn rộn từ sáng đến tối thì thời gian sẽ chôn vùi đi kỹ niệm buồn, vì cách này mình đang thực hành đó. chúc bạn sẽ quên đi những gì buồn phiền nhất,
bạn có chắc là mình quên được không, hay là sao những giờ phút học tập, làm việc, đêm về bạn lại phải một mình gánh chịu nổi đau. bạn đang trốn chạy chính mình và trốn chạy nỗi đâu ấy. Nhưng nếu bạn càng trốn chạy thì nỗi đâu đó càng bám theo bạn, vậy tại sao bạn không quay lại và dũng cảm đối diện với chính nó. Bạn có thể trốn chạy nó trong một năm, hai năm nhưng bạn không thể trốn chạy nó cả đời. tại sao lại phải làm như vậy hả bạn, tại sao bạn phải làm như thế, trong khi cuộc sống xung quanh bạn không phải chỉ có nỗi đau đó, cuộc sống này còn có biết bao hạnh phúc, niềm vui và cả người thân đang chờ bạn phía trước, vậy tại sao bạn lại mãi ôm khư khư cái quá khư đó như thế. Nó có đáng để bạn tự hành hạ mình như vậy không. Nếu bạn vẫn cứ trốn chạy, vẫn cứ đau buồn thì vô tình bạn đã làm cho người làm bạn buồn đắc chí. tại sao mình phải buồn trong khi người ta đang hạnh phúc, vui vẻ. HÃY ĐỨNG LẠI, HÃY QUAY ĐẦU LẠI VÀ ĐỐI DIỆN VỚI CHÍNH MÌNH ĐI BẠN.
tinhyeukhongthetin

Bài gửiTiêu đề: tinhyeukhongthetin   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeThu Dec 15, 2011 12:18 pm

những lời bạn nói đã làm nước mắt tôi rơi, bạn biết không cứ mỗi tối tôi phải dùng thuốc an thần để ngủ, tôi muốn sau giờ làm việc và học tập, thi ngủ một giấc thật ngon, kh6ong phải suy nghỉ hay vướng bận chuyện gì? tôi muốn mình trở lại như trước kia một cô bé hồn nhiên yêu đời và lúc nào củng luôn sẳng sàng có một nụ cười tươi,nhưng sau tôi làm không được.Tôi cũng muốn nhìn lại mình lắm chứ, mà sao không thể quên được ,Bây giờ tôi không biết mình phải làm gì nữa. tôi giống như người sắp chết đuối mà không tìm đựoc cái pao. vậy bạn nói đi tôi phải làm gì bây giờ hả bạn
cobengoc9191

Bài gửiTiêu đề: bổng dưng muốn khóc   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeSat Dec 17, 2011 10:22 pm

pc ơi dù biết rằng phải đối diên với điều đó nhưng khó quá thầy ơi!em đã cố gắng mỗi ngày luôn zui zẻ nhưng trong lòng vẩn còn gì đó khiến em không thể thật sự vui vẽ như bề ngoài được.mỗi ngày đối mặt nhau ma như 2ng lạ,cái cảm giác giống như trong bài viết của thầy vậy đó.nó đau quá ak! Rolling Eyes [flash]
NguyenDiem
mod
mod
NguyenDiem

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeSun Dec 18, 2011 5:44 pm

Thời gian qua em đã cố quên anh, nhưng em không thể nào tự dối lòng mình được, em nhớ anh rất nhiều, muốn được ôm chầm lấy anh, nhưng em bít điều đó là không thể. Nếu có cơ hội lần nữa em sẽ trân trọng nó hơn. Anh hãy giữ gìn sức khỏe nha. Razz
xuongrong

xuongrong

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeMon Dec 19, 2011 9:18 pm

NguyenDiem đã viết:
Thời gian qua em đã cố quên anh, nhưng em không thể nào tự dối lòng mình được, em nhớ anh rất nhiều, muốn được ôm chầm lấy anh, nhưng em bít điều đó là không thể. Nếu có cơ hội lần nữa em sẽ trân trọng nó hơn. Anh hãy giữ gìn sức khỏe nha. Razz

Đây là nõi lòng của chính người viết ư!NHỮNG GÌ ĐÃ QUA KHÔNG BAO GIỜ TRỞ LẠI LẦN NỮA,VÌ THẾ ĐỪNG HUY VỌNG CHỈ THÊM ĐAU KHỔ.DỨT KHOÁT BUÔNG TAY ,ĐỂ TÌM HẠNH PHÚC MỚI.xem những gì đã qua như một kĩ niệm. flower flower
cobengoc9191

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeMon Dec 19, 2011 11:01 pm

lieu co lam duoc diu do k?khi tat ca nhu van con truoc mat hang ngay giay xeo tam tu cua mjnh. clown
PC
PC

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeMon Dec 19, 2011 11:24 pm

cobengoc9191 đã viết:
lieu co lam duoc diu do k?khi tat ca nhu van con truoc mat hang ngay giay xeo tam tu cua mjnh. clown
Yêu một người có thể trong một ngày, nhưng quên một người thì cần cả đời. các bạn hãy nhớ câu " Khi đã yêu thì chấp nhận đau thương cho người mình yêu được trọn niềm hạnh phúc "
PC
PC

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeMon Dec 19, 2011 11:29 pm

cobengoc9191 đã viết:
pc ơi dù biết rằng phải đối diên với điều đó nhưng khó quá thầy ơi!em đã cố gắng mỗi ngày luôn zui zẻ nhưng trong lòng vẩn còn gì đó khiến em không thể thật sự vui vẽ như bề ngoài được.mỗi ngày đối mặt nhau ma như 2ng lạ,cái cảm giác giống như trong bài viết của thầy vậy đó.nó đau quá ak! Rolling Eyes [flash]
Đó là cảm xúc của tình yêu đấy bạn ạ, mặc dù PC đã học qua khóa tâm lý, nhưng đôi khi PC cũng không thể lý giải được trái tim mình đang nghĩ gì. PC đã làm tất cả để người ta được vui trong khi trái tim mình đang rỉ máu. Âu đó cũng là cung bậc của tình yêu, khi đã yêu thì phải chấp nhận thôi bạn à. Ai đã yêu mà không từng đau khổ vì người mình yêu.
giomientay
thành viên năng động cấp 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeTue Dec 20, 2011 10:44 pm

PC đã viết:
cobengoc9191 đã viết:
Đó là cảm xúc của tình yêu đấy bạn ạ, mặc dù PC đã học qua khóa tâm lý, nhưng đôi khi PC cũng không thể lý giải được trái tim mình đang nghĩ gì. PC đã làm tất cả để người ta được vui trong khi trái tim mình đang rỉ máu. Âu đó cũng là cung bậc của tình yêu, khi đã yêu thì phải chấp nhận thôi bạn à. Ai đã yêu mà không từng đau khổ vì người mình yêu.

Cách lý giải của pc ,khiến em suy nghĩ ra hai trường hợp:
1.là pc:yêu và bị từ chối ,sau cùng đóng vai anh trai bên cô nàng.
2.là yêu đơn phương không dám nói,sau cùng đóng vai hiệp sỹ cười bên cô nàng ,làm mọi việc cho cô nàng vui.
ẤY1zzza:bị em đoán trúng rồi. Smile
PC
PC

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeWed Dec 21, 2011 9:00 am

Hỏng dám đâu nhóc, còn lâu mới đoán trúng được tâm lý của PC Embarassed
giomientay

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeWed Dec 21, 2011 9:00 pm

PC đã viết:
Hỏng dám đâu nhóc, còn lâu mới đoán trúng được tâm lý của PC Embarassed

ẤY ZA.pc.dối lòng ,không thừa nhận bị em đoán trúng.đàng ông khi yêu họ thường đấu trannh tới cùng,chẳng lẽ pc không phải đàn ông à!.hay là....p.....đ...?.lời chia sẽ là nỗi lòng của người.đàn ông mạnh mẽ đến đâu cũng có lúc yếu lòng.người cũng không ngoại lệ.đây là câu "tâm sự đầu tiên của người "từ khi thành lập diễn đàn này.đúng chính xác phải không sai. Very Happy
PC
PC

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeThu Dec 22, 2011 10:50 pm

Hỏng có à nha, PC là men 100% đấy, còn tâm sự đầu tiên thì hỏng phải đâu, từ ngày thành lập diễn đàn tới giờ, PC tâm sự rất nhiều tại bạn không nhận ra đấy thôi. Razz
giomientay

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeFri Dec 23, 2011 9:49 pm

PC đã viết:
Hỏng có à nha, PC là men 100% đấy, còn tâm sự đầu tiên thì hỏng phải đâu, từ ngày thành lập diễn đàn tới giờ, PC tâm sự rất nhiều tại bạn không nhận ra đấy thôi. Razz

Đúng vậy.pc chia sẽ rất nhiều,như một người thầy,như một người anh và như một người bạn.nhưng "tâm sự buồn bí mật"như vậy là lần đầu.
UH.giới tính thì có ba loại.con trai ,con gái kế tiếp là gây.còn men 100%.thì hỏng biết?.nhưng thôi bướng bỉnh như pc.thì làm gì chấp nhận sự thật!.chán thật! .mẫu người người này chỉ cần chém một đao.là chết quách cho xong. Laughing
NguyenDiem
mod
mod
NguyenDiem

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeSat Dec 24, 2011 10:11 am

Đó là cảm xúc của tình yêu đấy bạn ạ, mặc dù PC đã học qua khóa tâm lý, nhưng đôi khi PC cũng không thể lý giải được trái tim mình đang nghĩ gì. PC đã làm tất cả để người ta được vui trong khi trái tim mình đang rỉ máu. Âu đó cũng là cung bậc của tình yêu, khi đã yêu thì phải chấp nhận thôi bạn à. Ai đã yêu mà không từng đau khổ vì người mình yêu.[/quote]

Pc ơi ! đây không phải là tạo hạnh phúc cho người ấy. Mà cố tình dẫm đạp lên trái tim của người ấy, Zậy PC có từng nghĩ là trái tim PC rỉ máu còn người kia thì sau, chắc có lẽ cô ấy bùn và khóc nhiều lắm. Ai chẳng biết yêu nhau là chấp nhận đau khổ nhưng đau khổ vì nguyên nhân nào khác, chứ đừng đau khổ vì người ta quên mình đi chỉ vì chạy theo đồng tiền. Như zậy thì không đáng chút nào. Zậy khi có tiền Pc thấy có hạnh phúc không!!!
PC
PC

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeSat Dec 24, 2011 5:32 pm

giomientay đã viết:
Đúng vậy.pc chia sẽ rất nhiều,như một người thầy,như một người anh và như một người bạn.nhưng "tâm sự buồn bí mật"như vậy là lần đầu.
UH.giới tính thì có ba loại.con trai ,con gái kế tiếp là gây.còn men 100%.thì hỏng biết?.nhưng thôi bướng bỉnh như pc.thì làm gì chấp nhận sự thật!.chán thật! .mẫu người người này chỉ cần chém một đao.là chết quách cho xong. Laughing

Cha...chả...tên này dám đòi xử tử cả ta à, hãy đợi đấy....... Shocked
NguyenDiem
mod
mod
NguyenDiem

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeMon Dec 26, 2011 5:22 pm

Hạnh phúc đến rùi đi sao quá đổi bất ngờ, mình quen nhau đã lâu sao em thấy xa lạ quá. Gặp mặt chẳng nói thành lời, người đứng đó mà cứ ngỡ như không. em muốn ôm chầm lấy anh, nhưng điều đó có thể sao. Em vẫn mong anh quay lại từng ngày, hãy tha thứ cho nhau những lỗi lầm đã qua, ai mà không có lỗi hả anh....
thaohuynh1808

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeTue Dec 27, 2011 9:05 pm

Có phải PC vì chữ Hiếu mà đành lặng lẽ chấp nhận xa người yêu của mình không?
cobengoc9191

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitimeSun Jan 15, 2012 10:27 am

cam on pc ve nhung gi pc chia se!do that su la cam giac yeu ha thay?sau khi yeu lai phai kho nhu the ha pc?doi luc em da khong biet phai lam sau de thoat khoi nhung suy ngi ve nguoi ta,nhung noi nho ve nguoi do.em da tu noi voi mjnh rang cai gi cam len duoc thi bo xuong duoc,da khong con la cua mjnh nua co niu keo cung k duoc j',muon buong xuoi tat ca nhung sau trong long em van co j do khong the thong suot duoc thay oi!........................ confused
qua nhung loi cua thay hinh nhu dang sau nguoi thay vui ve,gioi giang cua tui em lai la mot noi long dang chat chua day nhung tam su,co le pc da cho moi nguoi qua nhieu loi khuyen huu ich nhung rieng ban than mjnh lai khong tim ra duoc cach de ro roi trong long minh,co phai khong pc,nguoi ta noi "nguoi ngoai cuoc se sang suot hon nguoi trong cuoc,yeu thuong mu quang ma"pc hen! Razz ma thay ne neu da yeu thi hay dung cam len co gang nam giu t/y do dung de khi mat di roi moi thay hoi tiec luc do da muon roi do thay ui! pc lam cho nguoi ta vui ma trong long pc trai tim dang ri mau nhu the pc co chac rang nguoi ta cung vui hay k?neu co the hay thang thang voi nhau nhu the moi chien se de dang giai quyet hon do pc!hi vong pc se tim ra cach giaj quyet that tot,de pc mai la nguoi thay vui ve,tai gioi,luon cho tui em nhung loi khuyen huu ich nha pc Very Happy flower flower flower flower flower flower
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ một hạnh phúc..!!   Đợi chờ một hạnh phúc..!! Icon_minitime

Đợi chờ một hạnh phúc..!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» hanh phuc la j?
» Trong tứ đức, tôi chỉ cần em có ngôn và hạnh
» Thông báo tuyển điều hành viên
» Khắc phục lỗi thường gặp khi nâng cấp từ Win Vista lên Win 7
» Khắc phục lỗi không truy cập được USB