Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

THA THỨ SỚM SẼ ĐƯỢC VUI VẺ SỚM (Tiếp theo)

Go down 
Tác giảThông điệp
thaohuynh1808

THA THỨ SỚM SẼ ĐƯỢC VUI VẺ SỚM (Tiếp theo) Empty
Bài gửiTiêu đề: THA THỨ SỚM SẼ ĐƯỢC VUI VẺ SỚM (Tiếp theo)   THA THỨ SỚM SẼ ĐƯỢC VUI VẺ SỚM (Tiếp theo) Icon_minitimeTue Dec 13, 2011 10:46 pm

14) Lỡ làm tiểu nhân thì phải làm sao?: " Nếu biết mình sai thì phải sửa sai, đực như vậy mới là người có trí tuệ".
15) Sửa đổi tật sân hận: " Tật sân hận giống như bụi dơ, việc sửa đổi giống như nước sạch. Nếu sân hận tích tụ lâu ngày thành khối thì phải dùng nước sạch tẩy rửa nhiều lần mới hết".
16) Chấm dứt sự gia trưởng của gia trưởng trong gia đình:" Tha thứ cho người khác cũng là một cách tu hành. Nghĩ ít về mình nghĩ nhiều đến người khác. Đây là sự khởi đầu của tử bi".
17) Hiểu và tha thứ cho kẻ đã chối bỏ mình:" Khi người thân của bạn giận bạn, xa lánh bạn, không phải là họ muốn chấm dứt mối quan hệ với bạn mà là họ đang chờ đợi sự hối cải của bạn".
18) Không nên tự trách quá mức:" Ngã mạn có hai, đó là sự tự tôn và tự ti. Kẻ tự tôn thì không chịu học hỏi, người tự ti thì không dám học hỏi. Tự tôn và tự ti đều là những hành động không tốt".
19) Trong lòng không có kẻ thù:" Nếu muốn trong lòng không có kẻ thù, thì bạn hãy nhận cái sai về mình".
20) Bất đắc dĩ;" Trước khi giận ai đó, bạn nên đặt mình vào hoàn cảnh của họ, để hiểu họ tại sao lại làm như vậy. Nếu bạn làm được như vậy, thì bạn sẽ không còn giận trách ai nữa".

THA THỨ SỚM SẼ ĐƯỢC VUI VẺ SỚM (Tiếp theo)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Game Đuổi hình bắt chữ đây các bạn ơi
» TỪ 16 ĐIỀU BÌNH DỊ(Tiếp theo)
» THA THỨ SỚM SẼ ĐƯỢC VUI VẺ SỚM(T.THEO)
» THA THỨ SỚM SẼ ĐƯỢC VUI VẺ SỚM
» Bí mật về tâm lý của đàn ông được tiết lộ