Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

que huong toi VI TUYEN 17

Go down 
Tác giảThông điệp
tran thanh hieu

tran thanh hieu

que huong toi VI TUYEN 17 Empty
Bài gửiTiêu đề: que huong toi VI TUYEN 17   que huong toi VI TUYEN 17 Icon_minitimeSat Jun 02, 2012 8:16 pm

VĨ TUYẾN 17 Sad quê hương tôi không có món ngon nổi tiếng , cũng không có những danh lam thắng cảnh nổi tiếng nhưng mình vẫn tự hào với các bạn rằng quê hương mình là nơi trên đất nước này không nơi nào có được. QỦANG TRỊ một mảnh đất anh hùng mà mình muốn giới thiệu với tất cả các bạn hay lắng nghe nha. Quê mình có hai con sông cực kì nổi tiếng là con sông BẾN HẢI và con sông THẠCH HÃN. BẾN HẢI CON SÔNG MANG TRÊN MÌNH NỖI ĐAU CHIA CẮT ĐẤT NƯỚC. THẠCH HÃN với nghĩa trang không xác. Quê mình còn có THÀNH CỔ QUẢNG TRỊ với chiến tích 81 ngày đêm nổi lửa với biết bao hi sinh thầm lặng mà không tìm được xác của các anh hùng đó là nghĩa trang không xác thứ 2 ở quê mình. Quê mình còn có địa đạo VĨNH MỐC với hệ thống địa đạo trải rộng trong lòng 3 qủa đồi với 13 cửa chính, 6 cửa thông lên núi và 7 cửa thông ra biển. Quê mình còn có bãi biển Cửa Tùng được mệnh danh là NỮ HÒANG BÃI TẮM từ thời PHÁP THUỘC. Quê mình còn có 2 nghĩa trang lớn nhất cả nước là NGHĨA TRANG TRƯỜNG SƠN và NGHĨA TRANG ĐƯỜNG 9 ai về QUẢNG TRỊ quê mình thì nhớ ghé những chỗ này nha. Mình tự hào là mình là người con của vùng đất này vùng đất mang tên QUẢNG TRỊ ( vùng đất mang tên: "VĨ TUYẾN 17") điều đó khiến mình tự hào và yêu quê hương mình hơn. Có dịp thì mời tất cả mọi người về tham quê mình thì các bạn sẽ biết nhiều hơn về mảnh đất đầy bom đạn này.

que huong toi VI TUYEN 17
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [Vui cười] Dân IT tuyển vợ
» que huong toi
»  Tuyển tập thơ tình hay của nhà thơ Pushkin
» CHUYỆN Ở ĐÀI VÔ TUYẾN ĐIỆN ĐẢO HÒN MÊ
»  NƠI CÁC MEMBER QUẢNG CÁO ĐẶC SẢN QUÊ HƯƠNG